Z
o T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA MKOA WA TABORA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Tabora na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)
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Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa mkoa wa Tabora. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Tabora. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991- 2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine

yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Tabora.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
(i) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Tabora.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za chini

ya wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA TABORA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tabora.

Mkoa wa Tabora

Wilaya ya Tabora
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tabora.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Tabora

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Tabora ni milimita
810 hadi 890.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(iv)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA IGUNGA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Igunga.

Mkoa wa Tabora
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Igunga, Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Igunga.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya lgunga

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Igunga ni milimita 740
hadi 890.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(v)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA KALIUA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kaliua.

Mkoa wa Tabora

Wilaya ya Kaliua
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa

wilaya ya Kaliua, Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kaliua.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,

2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Kaliua

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kaliua ni milimita 810
hadi 960.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(v)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA NZEGA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nzega.

Mkoa wa Tabora
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Nzega, Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nzega.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Nzega

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Nzega ni milimita 810
hadi 890.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(v)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA SIKONGE
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Sikonge.

Mkoa wa Tabora

Wilaya ya Sikonge
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Sikonge, Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Sikonge.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Sikonge

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Sikonge ni milimita
810 hadi 960.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(v)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA URAMBO
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Urambo.

Mkoa wa Tabora

Wilaya ya Urambo

Kielelezo |
1 Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Urambo, Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Urambo.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Urambo

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Urambo ni milimita
880 hadi 960.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.
(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
(v)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA UYUI
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Uyui.

Mkoa wa Tabora

Wilaya ya Uyui

wf" i J"R
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Kielelezo
1 Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Uyui, Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Uyui.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Uyui

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Uyui ni milimita 740
hadi 960.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
() Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(i)  Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(i)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.

(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(v)  Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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